Anh em vô đối

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Anh em vô đối

Những anh em tham gia trại hè quân đội

3 posters

anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ)

»©«†¯¶­¶£Ō±¶√ύ∫¯†»©«
    »©«†¯¶­¶£Ō±¶√ύ∫¯†»©«

anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) Empty anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ)

Bài gửi by »©«†¯¶­¶£Ō±¶√ύ∫¯†»©« Mon Jun 28, 2010 3:51 am

Đây là một hiện tượng thiên nhiên cực kỳ đẹp nhưng rất hiếm gặp...
    Đây là những bức ảnh về cầu vồng lửa - cầu vồng rất hiếm thấy trong tự nhiên, cầu vồng lửa là một hiện tượng khí quyển rất lạ. Rất hiếm hoi người ta mới có thể ghi lại những bức ảnh cực đẹp về cầu vồng này.

anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) 6a2100627cl1cauvong-1

Đẹp chưa nè.

Cầu vồng thường xuất hiện ở độ cao 20.000 ft (~6000m), còn mặt trời phải chiếu chếch hướng 58 độ với những đám mây này. Trông chúng giống như những cầu vồng trong ngọn lửa, nó không phải là cầu vồng chúng ta thường thấy, nó thực chất là những dải ánh sáng màu sắc chạy dài ở gần những đám mây.
    anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) 5e1100627cl1cauvong-2

Khi ánh nắng chiếu xuống bề mặt của những tinh thể nước của đám mây thì sẽ xảy ra hiện tượng khúc xạ rồi tạo ra quang phổ ánh sáng. Hiện tượng này rất hiếm gặp bởi các phân tử nước phải xếp thành hàng ngang để ánh nắng chiếu đúng vào.

Bên cạnh đó hiện tượng đặc biệt này chỉ tồn tại trong một thời gian ngắn khoảng nửa tiếng và sẽ thật may mắn nếu chúng ta bắt gặp cảnh tượng hiếm có này. Chúng ta cùng chiêm ngưỡng những khoảnh khắc tuyệt đẹp về cầu vồng lửa nhé!

anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) D52100627cl1cauvong-4

anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) A10100627cl1cauvong-6

Đẹp quá đi mất!

anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) F98100627cl1cauvong-9

anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) F88100627cl1cauvong-7

Ước gì mình có cơ hội được chiêm ngưỡng nhỉ!
    nguồn :kenh14
    Admin
    Admin
    Admin

anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) Empty Re: anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ)

Bài gửi by Admin Mon Jun 28, 2010 4:17 am

poc tem
    »©«†¯¶­¶£Ō±¶√ύ∫¯†»©«
    »©«†¯¶­¶£Ō±¶√ύ∫¯†»©«

anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) Empty Re: anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ)

Bài gửi by »©«†¯¶­¶£Ō±¶√ύ∫¯†»©« Mon Jun 28, 2010 5:18 am

admin poc tem wai` cho ng khac poc tem di pa
    Admin
    Admin
    Admin

Bài gửi by Admin Mon Jun 28, 2010 9:18 am

Thông cảm cho anh nha, vì anh trực 4um hoài nên sẵn poc tem kiểm dịch luôn
    »©«†¯¶­¶£Ō±¶√ύ∫¯†»©«
    »©«†¯¶­¶£Ō±¶√ύ∫¯†»©«

Bài gửi by »©«†¯¶­¶£Ō±¶√ύ∫¯†»©« Mon Jun 28, 2010 9:34 am

asc thui dc
    Dang[VoDoi]
    Dang[VoDoi]

Bài gửi by Dang[VoDoi] Mon Jun 28, 2010 11:39 pm

ah cái này đẹp wa đi anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) Icon_razz
    Admin
    Admin
    Admin

Bài gửi by Admin Tue Jun 29, 2010 12:49 am

Ha ha, đẹp thiệt, cái này mà có bạn gái đi kế bên 2 đứa cùng chiêm ngưỡng thì hạnh phúc biết bao. anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) Icon_cheers anh em cùg mình chiêm ngưỡng cầu vồng lửa (ai đã coi rồi thì coi típ) Icon_cheers

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Fri Apr 19, 2024 1:03 am